welcome to ViP website
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

welcome to ViP website

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình yêu đơn phương nhưng dấu mặt, Luôn biết chấm nhận

Go down 
Tác giảThông điệp
lutthieugia

lutthieugia

Tình yêu đơn phương nhưng dấu mặt, Luôn biết chấm nhận Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu đơn phương nhưng dấu mặt, Luôn biết chấm nhận   Tình yêu đơn phương nhưng dấu mặt, Luôn biết chấm nhận Icon_minitimeWed Mar 11, 2009 5:34 pm

Tam biệt một mùa hè đầy nắng và gió và tôi trờ về nhà mà trong mình vẫn còn biết bao nhiêu kỉ niệm của mùa hè vẫn chất chứa trong tim và còn nhung nhớ vẫn chưa thể quyên cho dù có vật đổi sao dời và trở lại mặt đất sau như ngày tháng tự do còn đang bay trên mây . Tôi lại trở về với thực tại của cuộc sồng và đi học trở lại như một sinh viên bình thường như bao sinh viên khác . Và cũng thật may mắn vì để được là sinh viên tình nguyện trong đợt nhận sinh viên mới vào này vì đã tình nguyện trong đợt hè nên tôi được chấp nhận ngay lập tức . Tôi vô cùng vui mừng vì cũng hầu như toàn bộ anh em trong đội tình nguyện cũng có mặt trong đội tình nguyện đón tân sinh viên này .
Mỗi người một việc khác nhau tôi đấu tranh mãi mới được phân vào làm công việc thu hồ sơ xếp thứ tứ và sau đó thì gọi tên lần lượt sinh viên đến theo thứ tự họ đã nộp . Công việc của tội ở bàn số 8 .Nó không phải là vất vả nhất vì so với cánh sinh viên ở hội trường A1 thì ở đây quả là quá nhàn nhã !
Ở A1 thì liên tục liên tục tiếng loa nói tiếng ồn ào như xay lúa nhức hết cả đầu .
Nhưng cũng là vất vả so với cánh quản lý ở phòng thu giấy nghĩa vụ quân sự vì ở đó chẳng phải làm gì ngoài việc đứng đấy làm cảnh gọi là có .
Ở đây tôi không phải nói nhiều và cũng hay vì ở đây là cửa sau của dãy nhà thế nên nói chung thí sinh và người nhà thí sinh nộp nhầm hồ sơ vào bàn này khả năng là rất ít .
Điều thú vị là ở phòng tôi thu chủ yếu sinh viên là khoa Tiếng Anh và khoa hệ thống thông tin kinh tế đến nộp hồ sơ là chính !
Có những học sinh thì vào các khoa cao nhưng lại bị đẩy vào khoa thấp như khoa hệ thống rất nhiều .
Và công việc của chúng tôi ngoài thu hồ sơ mà còn phải giải thích để cho các vị phụ huynh tin tưởng và yên tâm nữa chứ .
Công việc có lúc hơi buồn thì lại nói chuyện phiếm với mấy vị phụ huynh dẫn con đi nộp hồ sơ nhập trường . Thật thú vị khi phòng tôi nhận hồ sơ nhập học có cả thủ khoa khối D thì phải !Mẹ em này thì béo nhưng em này ngược lại chắc là do học nhiều quá !
Nói chuyện lung tung trời mây cũng khá thú vị .
Tại nạn công việc của tôi chủ yếu là việc thí sinh nộp nhầm bàn cần thu hồ sơ làm cho các tân sinh viên phải đợi dài cổ ra nhưng kết cục khi vào đến nơi nộp hồ sơ thì kết quả là đã nhầm bàn nhận hồ sơ rồi . Thế là bao nhiêu công đợi là công cốc và các thầy cô rất bực mình với tôi vì việc này . Tôi cũng biết làm sao được khi đây là công việc của 3 người nhưng hôm nay các bạn chiến đấu của tôi phải lên giảng đường hết rồi chỉ có một mình tôi gánh tất . May sao có chú bảo vệ đến để giúp tôi giữ trật tự trong phòng giúp tôi . Thỉnh thoảng chú lại quay sang trêu tôi mỗi khi tôi nhận nhầm : “Chúng nó lại thả bom hả ? Tình tảo đi chú em ”.
Nhưng nếu chỉ có mỗi thế thì quả là không có gì để nói nếu như công việc chỉ có thế và tôi sẽ về nhà sau những lần đi tình nguyện .

Định mệnh bất ngờ xảy ra vào cuối buổi sáng hôm đó .Cuối cùng thì công việc cũng đã giảm tải khi sinh viên đến nộp hồ sơ đã thưa dần và công việc cũng đã giảm gánh nặng tôi đang nghỉ ngơi vì cũng khối lượng công việc buổi sáng đã gần xong rồi thì phải chỉ còn lác đác vài sinh viên nữa thôi .Tôi đang nghỉ ngơi vì công việc cũng đã ngớt . Tôi ngồi thượt lượt trên băng ghế dài và chờ đợi cái kim đồng hồ chỉ đến 11 h để nghỉ ăn cơm chiều còn lên giảng đường sớm . Còn cả đống bài tiếng anh chưa làm đây lo quá !Bất chợt tôi đã nhìn thấy em .Như một cơn gió mát thổi qua và làm tôi sảng khoái và quên hết mết mỏi của một buổi sáng làm việc vất vả .
Bây giờ tôi vẫn còn nhớ em mặc chiếc áo mầu hồng và em không biết đang chờ đợi điều gì khi đang ngồi trên bàn chờ trước của phòng của tôi.Hôm đó hình như em có cả bố và mẹ đi hộ tống thì phải .. Bố mẹ em thì có vẻ rất hiểu ý nghĩa của ngày con mình nhập trường nên đi đủ quá giống tôi ngày nhập trường .
Em thì trên mặt chẳng có lấy cảm xúc gì ! Tôi không hiểu em đang vui hay đang buồn hay đang ngại ngại vì bố mẹ cùng đi nộp hồ sơ cùng !Nhưng nhìn khuôn mặt em thật lạ và cho tôi thật nhiều cảm xúc !
Bây giờ tôi không thể miêu tả lại cảm xúc khi tôi nhìn thấy em . Gương mặt em không phải là một vẻ đẹp lộng lẫy một sắc đẹp tuyệt trần nhưng nó làm tôi còn có nhiều cảm xúc hơn là cả nếu em là một cô gái xinh đẹp
Em có một vẻ gì đó rất hiền hậu và cũng rất thông minh nữa !
Nhưng em lại toát lên một vẻ gì đó nguyên tắc và nhiều thứ nữa mà tôi không thể dùng từ ngữ gì để miêu tả được
Em không xinh bằng những tân sinh viên khác mà tôi đã từng thu hồ sơ nhưng không hiểu sao khuôn mặt em lại để lại cho tôi nhiều cảm xúc đến như thế ! Tôi có thể nói tôi đã yêu em ngay từ cái nhìn đầu tiên rồi !
Lúc đó tôi hiểu tại sao khi yêu người ta thường không những không can đảm và hình như lại còn hơi nhút nhát nữa ! Tôi đã tường cười đứa bạn tôi khi yêu đơn phương thì nó hay nhìn trộm bạn gái người mà nó thầm yêu mến ! Thế mà tại sao bây giờ tôi không thể làm điều gì hơn thế người nhìn em và hết hồn khi em nhìn về phía tôi
Lúc đó tôi mới hiểu khi yêu tại sao người ta lại hay hồi hộp và tôi sợ ánh mắt em nhìn tôi
Tôi chỉ muốn ngắm em thôi .Em đừng nhìn tôi. Tôi sợ điều đó !
Tôi hôm nay không có người để tán chuyện và công việc đã không nhàn nhã như hôm qua khi có đến 5 sinh viên tình nguyện trong phòng này , tôi chỉ tán chuyện phiếm với chị ở văn phòng Đoàn làm công việc thu sổ Đoàn có lẽ nhìn thấy em là niềm khích lệ và là món quà cho tôi trong buổi sáng hôm nay .
Khi em đã nộp hồ sơ xong rồi thì nhiệm vụ của tôi lúc này là xếp lại toàn bộ hồ sơ theo thứ tự tăng dần của những thí sinh đến nộp hồ sơ . Tôi đang toát mồ hôi vì đống hồ sơ không biết xếp thế nào thì tôi lại lóe lên ý nghĩ xem hồ sơ của em ghi nhưng gì . Tôi vô cùng cẩn thận lấy từng tờ giấy trong túi hồ sơ của em ra vì tôi hiểu mất bất cứ thứ gì trong này thì tôi sẽ là kẻ tội đồ với em . Mặc dù biết là xem hồ sơ không phải nhiệm vụ của sinh viên tình nguyện như tôi vẫn cứ làm . Tôi biết là em là học sinh chuyên Nguyễn Trãi . Tôi bật cười khi biết giống tôi khi bị 5 Sử nên bị bằng trung bình . Tôi còn biết cả tiểu sử của cả gia đình em . Em sinh ngày xx tháng 12 năm 1990 he he ít hơn tuổi tôi rồi !
Tôi rất sợ trong lúc xem hồ sơ mà bị các thầy cô phát hiện thì quả là điều tai họa vì nhất định tôi sẽ bị mắng té tát nhất là khi phòng tôi là những giảng viên tương đối nghiêm khắc . Tôi cố gắng xem nhanh có lẽ tâm trạng của tôi lúc này như một điệp viên đang xem trộm bí mật của đối phương .Mắt tôi đảo ra xung quanh sợ lỡ ai đó nhìn thấy thậm chí cả anh chị ở bàn thu hồ sơ bên cạnh nhìn tôi thì có lẽ là tôi sẽ sợ chết mất vì tôi là người có tật giật mình . Tôi nhanh nhanh và cái tay cũng run run nữa vì tôi đang xem hồ sơ ngay sau lưng các thầy cô
Tôi còn ngớ ngẩn để độ là chụp lại bộ hồ sơ của em nữa chứ ! Thế là sản phẩm là những bức ảnh bây giờ thì tôi cũng chả biết làm gì với nó nữa !
Sau hôm đó tôi về nhà và luôn nghĩ về em .Tôi nghĩ chắc chắn tìm được em ,công nghệ đơn giản thật cái gì cũng có trên mạng internet tôi biết em học lớp nào ngay
Nhưng khi tôi gặp được em thì tôi sẽ nói gì đây ? Tôi sẽ phải bắt đầu từ đâu đây ? Chẳng nhẽ tôi vồ vập và nói tôi yêu em à ! Tôi quả thực cũng hơi ngượng ngượng khi nói ra câu này ! Tôi cũng hiểu được tâm lí con gái thích lãng mạn sự ,lô gic và rất ghét sự thô thiển và tôi không muốn tôi trở thành kẻ chộp giật và là cái gai để mỗi khi em nhìn thấy thì tránh xa .
Những ý nghĩ đó cứ luẩn quẩn hoài trong đầu tôi
Rồi thời gian bẵng qua với kì thi giữa kì đầy khắc nghiệt với bao nhiêu hi vọng . Tôi lại học ở mẫu giáo Tuổi Hoa nên cũng là nơi cách ly vời sự đông vui tấp nập của giảng đường chính thế nên tôi cũng có đi tình nguyện vài lần nữa trong đại hội thể dục thể thao lần thứ 3 nhưng không hề nghĩ đến em và những bài văn chuẩn bị tôi để nói với em cũng chìm vào quên lãng
Rồi đến lễ hội kỉ niệm 45 năm thành lập trường tôi lại nhìn thấy em .Điểu kinh ngạc nhất là khi tôi nhìn thấy em thì em mặc áo sinh viên tình nguyện ! Lạ quá tôi không hay biết gì về điều này Đoàn thanh niên tuyển tình nguyện viên từ khi nào mà bây giờ tôi mới thấy nhỉ ? Có lẽ là lần đầu ra mắt quá bất ngờ tôi gặp em thì tôi là sinh viên tình nguyện và tôi hướng dẫn em còn giờ thì em lại là người phải có trách nhiệm hướng dẫn tôi .
Tôi vẫn hi vọng và tiếp cận thêm một lần nữa ! Nhưng khó quá và chẳng biết nói gì !
Có nhưng lúc tôi mơ mộng quá thái khi nghĩ rằng em đã yêu thầm tôi và em đã cố gắng tìm tôi khi tham gia vào đội ngũ sinh viên tình nguyện để gặp được tôi . Và về câu chuyện mộng mơ đầy tính sinh viên này chắc chắn chỉ có trong giấc mơ đẹp nhất của tôi mà thôi !
Qua người quen ở các khoa thì tôi biết em là lớp trưởng và em cũng là cán bộ Đoàn nữa !
Rồi tôi cũng biết em đã nhận lời yêu một khác rồi có lẽ tôi đã đến hơi chậm thì phải ! Tôi cũng hiểu tôi không hiểu tại sao nhưng có lẽ tại không có duyên thôi vì hữu duyên thiên lý năng tương ngộ nhưng không nói ra thì làm sao mà người ta biết được .
Bây giờ thi tôi lại học ở giảng đường chính không nhưng thế mà chúng tôi gọi đùa nó là giảng đường chính của chính nữa ! Nó ngã tư của trường mình bất cứ ai đi học thì phải đi qua đây nên hàng ngày tôi lại nhìn thấy em đi qua trước giảng đường nơi tôi học .Em vô tư và hồn nhiên của sinh viên năm thứ nhất . Tôi hiểu có lẽ chẳng khi nào em biết đến tôi đâu và tôi cũng hiểu tình yêu còn phụ thuộc vào duyên số nữa !

Có lẽ em sẽ không bao giờ biết tôi vì tôi là một người yêu em đơn phương nhưng dấu mặt .
http://360.yahoo.com/hoangthieugia_bmh

Tình yêu đơn phương nhưng dấu mặt, Luôn biết chấm nhận
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chùm thơ châm - vui
» Siêu nhân Gao_Lưu Chí Vĩ
» 9 tin nhắn làm nàng ngất ngây
» Những quy luật kỳ lạ
» hon` da' co^ don by Tinh Vu~